Usd1 (USD1) trades on 24 spot and 3 perpetual markets tracked by CoinCryptoRank. The global price is $1.00, with 24h volume of $391.96M. Binance leads spot volume with 31.6% of the market. The spread between the cheapest and most expensive venue is 1.24% — arbitrage opportunities exist between exchanges. Liquidity is moderately concentrated (HHI 0.219).
monitoringCurrent Price
$1.00
24h: $1.00 — $1.00
bar_chartTotal Volume (24h)
$391.96M
Spot $391.95M · Perp $12.7K
layersMarket Count
43
40 spot · 3 perpetual
splitscreenPrice Spread
1.24%
24 exchanges · Moderately Concentrated
Price Distribution Across Exchanges
Spot prices ranked cheapest → most expensive — 24 exchanges
Top Spot Volume by Exchange
24h volume · 10 of 24 exchanges
Spot vs Perpetual Volume Split
$391.95MSPOT100%
$12.7KPERP0%
Market Concentration
Top 5 exchanges share of total spot volume
Binance31.6%
Coindcx31.5%
Digifinex12.0%
Bitrue5.9%
Phemex2.0%
HHI: 0.219Moderately Concentrated
Perpetual Funding Rate Distribution
Average: 0.0000% · 45 markets
| Exchange | Pair | Rate | APR | Volume |
|---|---|---|---|---|
| Binance | USD1/USDT | +0.0000% | +0.0% | $123.85M |
| Coindcx | USD1/USDT | +0.0000% | +0.0% | $123.58M |
| Digifinex | USD1/USDT | +0.0000% | +0.0% | $47.18M |
| Binance | USD1/USDC | +0.0000% | +0.0% | $25.32M |
| Bitrue | USD1/USDT | +0.0000% | +0.0% | $22.98M |
| Phemex | USD1/USDT | +0.0000% | +0.0% | $7.95M |
| Bybit | USD1/USDT | +0.0000% | +0.0% | $7.59M |
| MEXC | USD1/USDT | +0.0000% | +0.0% | $6.84M |
| Xt | USD1/USDT | +0.0000% | +0.0% | $6.15M |
| Gate | USD1/USDT | +0.0000% | +0.0% | $4.15M |
| Coinw | USD1/USDT | +0.0000% | +0.0% | $2.94M |
| Hotcoin | USD1/USDT | +0.0000% | +0.0% | $2.9M |
| Binance | USD1/U | +0.0000% | +0.0% | $2.75M |
| Biconomy | USD1/USDC | +0.0000% | +0.0% | $2.27M |
| Biconomy | USD1/USDT | +0.0000% | +0.0% | $1.95M |
All Spot Exchanges — Price & Volume
| # | Exchange | Price | vs Global | Volume (24h) | Share | Change |
|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | BinanceSPOT | $1.00 | -0.112% | $123.85M | 31.6% | — |
| 2 | CoindcxSPOT | $1.00 | -0.113% | $123.58M | 31.5% | — |
| 3 | DigifinexSPOT | $1.00 | -0.132% | $47.18M | 12.0% | — |
| 4 | BitrueSPOT | $1.00 | -0.102% | $22.98M | 5.9% | — |
| 5 | PhemexSPOT | $1.00 | -0.062% | $7.95M | 2.0% | — |
| 6 | BybitSPOT | $1.00 | -0.112% | $7.59M | 1.9% | — |
| 7 | MEXCSPOT | $1.00 | -0.113% | $6.84M | 1.7% | — |
| 8 | XtSPOT | $1.00 | -0.113% | $6.15M | 1.6% | — |
| 9 | GateSPOT | $1.00 | -0.132% | $4.15M | 1.1% | — |
| 10 | CoinwSPOT | $1.00 | -0.102% | $2.94M | 0.7% | — |
| 11 | HotcoinSPOT | $1.00 | -0.112% | $2.9M | 0.7% | — |
| 12 | BiconomySPOT | $1.00 | -0.129% | $2.27M | 0.6% | — |
| 13 | BtseSPOT | $1.00 | -0.060% | $1.29M | 0.3% | — |
| 14 | WhitebitSPOT | $1.00 | -0.112% | $592.98K | 0.2% | — |
| 15 | CoinstoreSPOT | $1.00 | -0.112% | $217.69K | 0.1% | — |
| 16 | KucoinSPOT | $1.00 | -0.112% | $169.11K | 0.0% | — |
| 17 | CoinbaseSPOT | $1.00 | -0.120% | $143.22K | 0.0% | — |
| 18 | AsterSPOT | $1.00 | -0.152% | $52.03K | 0.0% | — |
| 19 | BitgetSPOT | $1.00 | -0.122% | $47.07K | 0.0% | — |
| 20 | UpbitSPOT | $1.01 | +0.946% | $9.15K | 0.0% | — |
| 21 | OKXSPOT | $1.00 | -0.112% | $4.9K | 0.0% | — |
| 22 | KrakenSPOT | $1.00 | -0.300% | $4.1K | 0.0% | — |
| 23 | BithumbSPOT | $1.01 | +0.871% | $4.03K | 0.0% | — |
| 24 | GeminiSPOT | $1.00 | -0.075% | $5 | 0.0% | — |
Usd1 Funding RatesLive perpetual funding history for USD1.Usd1 ArbitrageSpot and perp arbitrage opportunities for USD1.Usd1 Historical DataPrice history, volume trends, and ATH analysis.USD1 to USD ConverterConvert USD1 to USD and 30+ fiats live.
Usd1 Analytics FAQ
Biểu đồ phân phối giá cho thấy điều gì?expand_more
Biểu đồ xếp hạng mọi sàn có thị trường spot USD1 từ rẻ nhất đến đắt nhất. Nó cho thấy người mua nhận giá tốt nhất ở đâu và người bán phải trả phí bảo hiểm ở đâu.
Mức tập trung HHI là gì?expand_more
Chỉ số Herfindahl-Hirschman đo mức độ tập trung khối lượng giao dịch USD1. HHI cao nghĩa là một hoặc hai sàn thống trị khối lượng; HHI thấp nghĩa là thanh khoản phân bố đều.
Tỷ lệ khối lượng spot vs perpetual cho biết điều gì?expand_more
Nó cho biết nhà giao dịch thích giao dịch USD1 trực tiếp (spot) hay đòn bẩy (hợp đồng tương lai perpetual). Tỷ trọng perpetual mạnh báo hiệu đầu cơ tích cực; tỷ trọng spot chiếm ưu thế cho thấy mua bán hữu cơ hơn.
Tại sao chênh lệch giá giữa các sàn lại quan trọng?expand_more
Chênh lệch là phần trăm khác biệt giữa giá USD1 rẻ nhất và đắt nhất giữa các nền tảng. Chênh lệch hẹp nghĩa là giá hiệu quả; chênh lệch rộng tạo cơ hội arbitrage.
Dữ liệu phân tích này từ đâu ra?expand_more
Tất cả phân tích trên trang này được tính từ tổng hợp dữ liệu bên thứ nhất của CoinCryptoRank: sổ lệnh, giao dịch và ticker từ 60+ sàn. Chúng tôi không dựa vào nhà cung cấp dữ liệu bên thứ ba.
Usd1 Price & ChartsGiá trực tiếp, biểu đồ và dữ liệu thị trườngUsd1 MarketsSo sánh mọi cặp giao dịch và sànUsd1 AnalyticsPhân phối giá, khối lượng và mức tập trungUsd1 Historical DataLịch sử giá và khối lượng hàng ngàyUsd1 ArbitrageMa trận chênh lệch liên sànUsd1 Trading SignalsTín hiệu BUY/SELL kèm điểm tin cậyUsd1 Funding RatesSo sánh tỷ lệ funding và APRUsd1 NewsTin tức và phân tích mới nhất