Cake (CAKE) trades on 26 spot and 15 perpetual markets tracked by CoinCryptoRank. The global price is $2.10, with 24h volume of $44.76M. Coindcx leads spot volume with 16.7% of the market. The spread between the cheapest and most expensive venue is 2.89% — arbitrage opportunities exist between exchanges. Liquidity is well distributed (HHI 0.078).
monitoringCurrent Price
$2.10
24h: $2.09 — $2.11
bar_chartTotal Volume (24h)
$44.76M
Spot $18.42M · Perp $26.33M
layersMarket Count
61
46 spot · 15 perpetual
splitscreenPrice Spread
2.89%
26 exchanges · Well Distributed
Price Distribution Across Exchanges
Spot prices ranked cheapest → most expensive — 26 exchanges
Top Spot Volume by Exchange
24h volume · 10 of 26 exchanges
Spot vs Perpetual Volume Split
$18.42MSPOT41%
$26.33MPERP59%
Market Concentration
Top 5 exchanges share of total spot volume
Coindcx16.7%
Binance16.2%
Whitebit10.4%
Htx6.1%
MEXC5.0%
HHI: 0.078Well Distributed
Perpetual Funding Rate Distribution
Average: 0.0008% · 64 markets
| Exchange | Pair | Rate | APR | Volume |
|---|---|---|---|---|
| Coindcx | CAKE/USDT | +0.0000% | +0.0% | $3.08M |
| Binance | CAKE/USDT | +0.0000% | +0.0% | $2.98M |
| Whitebit | CAKE/USDT | +0.0000% | +0.0% | $1.92M |
| Whitebit | CAKE/USDT | +0.0000% | +0.0% | $1.74M |
| Htx | CAKE/USDT | +0.0000% | +0.0% | $1.13M |
| MEXC | CAKE/USDT | +0.0000% | +0.0% | $916.91K |
| Bitrue | CAKE/XRP | +0.0000% | +0.0% | $699.8K |
| Bitrue | CAKE/USDT | +0.0000% | +0.0% | $692.2K |
| Biconomy | CAKE/USDT | +0.0000% | +0.0% | $668.41K |
| Phemex | CAKE/USDT | +0.0000% | +0.0% | $574.43K |
| Coinw | CAKE/USDT | +0.0000% | +0.0% | $515.81K |
| Btse | CAKE/USD | +0.0000% | +0.0% | $511.31K |
| Hotcoin | CAKE/USDT | +0.0000% | +0.0% | $490.67K |
| Biconomy | CAKE/USDC | +0.0000% | +0.0% | $398.99K |
| Xt | CAKE/USDT | +0.0000% | +0.0% | $280.88K |
All Spot Exchanges — Price & Volume
| # | Exchange | Price | vs Global | Volume (24h) | Share | Change |
|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | CoindcxSPOT | $2.11 | +0.468% | $3.08M | 16.7% | — |
| 2 | BinanceSPOT | $2.09 | -0.485% | $2.98M | 16.2% | — |
| 3 | WhitebitSPOT | $2.10 | +0.301% | $1.92M | 10.4% | — |
| 4 | HtxSPOT | $2.10 | -0.099% | $1.13M | 6.1% | — |
| 5 | MEXCSPOT | $2.10 | +0.039% | $916.91K | 5.0% | — |
| 6 | BitrueSPOT | $2.11 | +0.569% | $699.8K | 3.8% | — |
| 7 | BiconomySPOT | $2.10 | +0.039% | $668.41K | 3.6% | — |
| 8 | PhemexSPOT | $2.08 | -0.580% | $574.43K | 3.1% | — |
| 9 | CoinwSPOT | $2.10 | +0.115% | $515.81K | 2.8% | — |
| 10 | BtseSPOT | $2.11 | +0.567% | $511.31K | 2.8% | — |
| 11 | HotcoinSPOT | $2.11 | +0.563% | $490.67K | 2.7% | — |
| 12 | XtSPOT | $2.10 | +0.134% | $280.88K | 1.5% | — |
| 13 | BybitSPOT | $2.08 | -0.594% | $247.57K | 1.3% | — |
| 14 | BigoneSPOT | $2.09 | -0.199% | $211.08K | 1.1% | — |
| 15 | BitgetSPOT | $2.09 | -0.533% | $190.96K | 1.0% | — |
| 16 | KucoinSPOT | $2.10 | +0.039% | $158.14K | 0.9% | — |
| 17 | CoinstoreSPOT | $2.11 | +0.420% | $139.85K | 0.8% | — |
| 18 | PionexSPOT | $2.10 | +0.182% | $89.57K | 0.5% | — |
| 19 | GateSPOT | $2.10 | -0.037% | $84.37K | 0.5% | — |
| 20 | DigifinexSPOT | $2.11 | +0.468% | $56.72K | 0.3% | — |
| 21 | CoinbaseSPOT | $2.09 | -0.339% | $46.89K | 0.3% | — |
| 22 | BitcastleSPOT | $2.10 | +0.039% | $40.26K | 0.2% | — |
| 23 | BitvavoSPOT | $2.10 | +0.113% | $33.7K | 0.2% | — |
| 24 | BithumbSPOT | $2.06 | -1.692% | $8.33K | 0.0% | — |
| 25 | IndodaxSPOT | $2.11 | +0.465% | $389.98 | 0.0% | — |
| 26 | CoinoneSPOT | $2.05 | -2.297% | $1.35 | 0.0% | — |
Cake Funding RatesLive perpetual funding history for CAKE.Cake ArbitrageSpot and perp arbitrage opportunities for CAKE.Cake Historical DataPrice history, volume trends, and ATH analysis.CAKE to USD ConverterConvert CAKE to USD and 30+ fiats live.
Cake Analytics FAQ
Biểu đồ phân phối giá cho thấy điều gì?expand_more
Biểu đồ xếp hạng mọi sàn có thị trường spot CAKE từ rẻ nhất đến đắt nhất. Nó cho thấy người mua nhận giá tốt nhất ở đâu và người bán phải trả phí bảo hiểm ở đâu.
Mức tập trung HHI là gì?expand_more
Chỉ số Herfindahl-Hirschman đo mức độ tập trung khối lượng giao dịch CAKE. HHI cao nghĩa là một hoặc hai sàn thống trị khối lượng; HHI thấp nghĩa là thanh khoản phân bố đều.
Tỷ lệ khối lượng spot vs perpetual cho biết điều gì?expand_more
Nó cho biết nhà giao dịch thích giao dịch CAKE trực tiếp (spot) hay đòn bẩy (hợp đồng tương lai perpetual). Tỷ trọng perpetual mạnh báo hiệu đầu cơ tích cực; tỷ trọng spot chiếm ưu thế cho thấy mua bán hữu cơ hơn.
Tại sao chênh lệch giá giữa các sàn lại quan trọng?expand_more
Chênh lệch là phần trăm khác biệt giữa giá CAKE rẻ nhất và đắt nhất giữa các nền tảng. Chênh lệch hẹp nghĩa là giá hiệu quả; chênh lệch rộng tạo cơ hội arbitrage.
Dữ liệu phân tích này từ đâu ra?expand_more
Tất cả phân tích trên trang này được tính từ tổng hợp dữ liệu bên thứ nhất của CoinCryptoRank: sổ lệnh, giao dịch và ticker từ 60+ sàn. Chúng tôi không dựa vào nhà cung cấp dữ liệu bên thứ ba.
Cake Price & ChartsGiá trực tiếp, biểu đồ và dữ liệu thị trườngCake MarketsSo sánh mọi cặp giao dịch và sànCake AnalyticsPhân phối giá, khối lượng và mức tập trungCake Historical DataLịch sử giá và khối lượng hàng ngàyCake ArbitrageMa trận chênh lệch liên sànCake Trading SignalsTín hiệu BUY/SELL kèm điểm tin cậyCake Funding RatesSo sánh tỷ lệ funding và APRCake NewsTin tức và phân tích mới nhất